పేదల ఆరోగ్యంపై ప్రణాళిక రూపొందించండి

Politics

దిల్లీ: పేదల ఆరోగ్యం విషయమై బృహత్తర ప్రణాళిక రూపొందించాలని సోమవారం సుప్రీంకోర్టు కేంద్రప్రభుత్వాన్ని ఆదేశించింది. కరోనా వైద్యానికి అధిక ఛార్జీలు వసూలు చేస్తున్న ప్రయివేటు ఆసుపత్రులను నియంత్రించాలని, చిన్నపట్టణాల్లో కూడా తక్కువ ఖర్చుకే వైద్యాన్ని అందుబాటులోకి తీసుకురావాలని కోరుతూ సచిన్‌ జైన్‌ అనే న్యాయవాది దాఖలు చేసిన ప్రజా ప్రయోజన వ్యాజ్యం విచారణ సందర్భంగా ఈ ఆదేశాలు ఇచ్చింది. ఈ వ్యాజ్యాన్ని ప్రధాన న్యాయమూర్తి జస్టిస్‌ ఎస్‌.ఎ.బోబ్డే, జస్టిస్‌ ఎ.ఎస్‌.బోపన్న, జస్టిస్‌ వి.రామసుబ్రమణియన్‌లతో కూడిన ధర్మాసనం విచారణ జరుపుతోంది. ఇప్పటికే ఉన్న ఆరోగ్య చట్టాలు, జాతీయ ఆరోగ్య బిల్లు-2009లోని అంశాల ఆధారంగా అన్ని రాష్ట్రాలూ ఆరోగ్య ప్రణాళికలు రూపొందించుకొని ఆ సమావేశానికి రావాలని సూచించింది. అనంతరం మరోసారి సమావేశం నిర్వహించుకొని అన్ని ప్రణాళికలను క్రోడీకరించి సమగ్ర ప్రణాళికను రూపొందించాలని ఆదేశించింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *